Vào năm 2023, các nhà nghiên cứu của Trường Kinh doanh Đại học Monash đã tham gia tiến hành đánh giá chương trình CPD của chúng tôi. Nghiên cứu sẽ được hoàn thành qua hai giai đoạn để điều tra nhận thức và thái độ về chương trình CPD:
- Thảo luận nhóm tập trung với các nhà quản lý tình nguyện hiện đang tham gia chương trình CPD
- Một cuộc khảo sát những người tham gia chương trình hiện tại và trước đây
Những phát hiện của nghiên cứu nhóm tập trung sẽ định hướng phạm vi và sự phát triển của giai đoạn thứ hai của nghiên cứu. Những điều này được nêu trong báo cáo đầy đủ, được liên kết bên dưới.
Những phát hiện tổng hợp từ cả hai nghiên cứu sẽ cung cấp sự hiểu biết sâu sắc về cách nâng cao hiệu quả của các chương trình CPD trong tương lai và từ đó trang bị tốt hơn cho các nhà quản lý tình nguyện viên để thực hiện tốt vai trò của họ.